જમીનના જુના રેકોર્ડ મેળવો ઘરે બેઠા, જુઓ સંપૂર્ણ માહિતી @iora.gujarat.gov.in

જમીનના જુના રેકોર્ડ મેળવો ઘરે બેઠા, જુઓ સંપૂર્ણ માહિતી @iora.gujarat.gov.in | ૭-૧૨ ના ઉતારા ઓનલાઇન | વર્ષો પહેલા તમારી જમીન કોના નામે હતી

 શું તમે તમારી જમીન કે મિલકત ના માલિક કોણ છે તે જાણવા માંગો છો ? ઘર બેઠા ઓનલાઇન તપાસો  જમીન માલિક કોણ છે? જમીન પર કેટલો બોજો છે? વગેરે માહિતી તમને મિલકત ના 7-12 પરથી મળી જશે. તો ચાલો જાણીયે 7/12, 8-A, 6 વગેરે ડાઉનલોડ કેવી રીતે કરી શકાય.

અહીં અમે તમને 7 12 અને 8-A ની નકલ anyror.gujarat.gov.in પરથી કેવી રીતે મેળવવી તેની માહિતી આપીશુ. હવે રાજ્યના ખેડૂતો મહેસૂલી રેકોર્ડ એટલે Land Record નમૂના 7/12, 8-A, 6 વગેરે ડાઉનલોડ કરી શકાશે. આ ડીજીટલ સાઇન્ડની નકલ AnyRoR Anywhere Portal અને iORA portal પરથી મેળવી શકાશે.

જમીનના વર્ષો જુના રેકોર્ડ

AnyRor ગુજરાત જૂની જમીન મિલકત રેકોર્ડ સિસ્ટમ: AnyRor ગુજરાત અથવા ગુજરાતમાં કોઈપણ જગ્યાએ અધિકારોના કોઈપણ રેકોર્ડ્સ એ એક સોફ્ટવેર એપ્લિકેશન છે જે ગુજરાતના કોઈપણ નાગરિકને જમીનના રેકોર્ડને લગતી માહિતી પ્રદાન કરીને મદદ કરવા માટે રચાયેલ છે. આ ઓનલાઈન પોર્ટલનો પ્રાથમિક ઉદ્દેશ્ય 7/12 ઉતરા દ્વારા તમારી જમીનની વિગતો, જમીનના માલિકનું નામ અને વધુ માટે તમને ઍક્સેસ આપવાનો છે (ફક્ત જો તમે ગુજરાતના નાગરિક હોવ તો જ) મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાતની સરકારો. Nic (નેશનલ ઇન્ફોર્મેટિક્સ સેન્ટર) ના મહેસૂલ વિભાગ દ્વારા શરૂ કરવામાં આવી છે.

જમીનના જુના રેકોર્ડ જુઓ ઘરે બેઠા, વાંચો સંપૂર્ણ માહિતી 

જમીનના જુના રેકોર્ડ જુઓ ઘરે બેઠા : ગુજરાત સરકારના મહેસૂલ વિભાગે તમારા પોતાના ઘરની આરામથી જમીનના જૂના રેકોર્ડ જોવાનું શક્ય બનાવ્યું છે. ગુજરાત ઇ ધારા તરીકે ઓળખાતી ડિજિટાઇઝેશન સિસ્ટમને ભારત સરકાર તરફથી માન્યતા મળી છે અને ઇ-ગવર્નન્સ પ્રોજેક્ટ માટે એવોર્ડ પણ મળ્યો છે. ખેડૂતો માટે આ એક સારા સમાચાર છે, જેઓ હવે AnyRoR Anywhere Portal અથવા iORA પોર્ટલ દ્વારા તેમના રેવન્યુ રેકોર્ડ્સ, જેમ કે 7/12, 8-A અને 6 સરળતાથી ઍક્સેસ કરી શકે છે. તમે આ પોર્ટલ પરથી તમારા જમીનના રેકોર્ડની ડિજિટલ નકલ સરળતાથી ડાઉનલોડ કરી શકો છો.

તમને કૉપિ પર એક QR કોડ મળશે, જે કોઈપણ વ્યક્તિ તેની અધિકૃતતા ઑનલાઇન સરળતાથી ચકાસી શકશે. રાજ્ય સરકાર નાગરિકો માટે મહેસૂલ સેવાઓના દસ્તાવેજો મેળવવાનું સરળ અને વધુ પારદર્શક બનાવવા માટે i-ORA પોર્ટલ જેવા નવીન પગલાં અમલમાં મૂકી રહી છે. આ પગલાંનો હેતુ રાજ્યના નાગરિકો માટે સમય અને નાણાની બચત કરવાનો છે.

7/12 અને 8-A ઉતારા કેવી રીતે ડાઉનલોડ કરવા સ્ટેપ બાય સ્ટેપ માહિતી 

 • મહેસૂલ વિભાગના પોર્ટલ AnyRoR (anyror.gujarat.gov.in) અથવા i-ORA (https://iora.gujarat.gov.in/) પર જાઓ.
 • મુખ્ય પૃષ્ઠ પર, “ડિજિટલ હસ્તાક્ષરિત RoR/ડિજિટલી સહી કરેલ ગામ નમૂના નંબર” પર ક્લિક કરો.
 • તમારો મોબાઈલ નંબર દાખલ કરો.
 • પૃષ્ઠ પર પ્રદર્શિત કેપ્ચા કોડ દાખલ કરો. જો તે વાંચવા યોગ્ય ન હોય, તો નવા કોડ માટે “રિફ્રેશ કોડ” પર ક્લિક કરો.
 • કેપ્ચા કોડ દાખલ કર્યા પછી, “જનરેટ OTP” પર ક્લિક કરો. તમે આપેલા મોબાઈલ નંબર પર વેરિફિકેશન કોડ મોકલવામાં આવશે.
 • ટેક્સ્ટ બોક્સમાં ચકાસણી કોડ દાખલ કરો અને “લોગિન” પર ક્લિક કરો.
 • ડિજિટલી હસ્તાક્ષરિત ગામ નમૂના મેળવવા માટેનું એક ફોર્મ ખુલશે. તમારો જિલ્લો, તાલુકો અને ગામ પસંદ કરો. પછી સર્વે નંબર, બ્લોક નંબર, એકાઉન્ટ નંબર અથવા નોંધ નંબર પસંદ કરો અને “Add Village Form” પર ક્લિક કરો.
 • તમને જરૂરી તમામ ગામો માટે પગલું 7 નું પુનરાવર્તન કરો.
 • ગામ નમૂના નંબરોની યાદી ચકાસો અને “ચુકવણી માટે આગળ વધો” પર ક્લિક કરો.
 • જો બધું બરાબર હોય, તો “પે અમાઉન્ટ” પર ક્લિક કરો અને જરૂરી ચુકવણી ઓનલાઈન કરો. નોંધ: ગામના નમૂના માટેની ફી ઓનલાઈન ભરવાની રહેશે અને ચુકવણી કરતા પહેલા ઓનલાઈન ચૂકવણી અંગેની સૂચનાઓ વાંચવી જોઈએ.
 • ચુકવણી કર્યા પછી, ડિજિટલ ગામ નમૂના નંબર ડાઉનલોડ કરવા માટે દર્શાવવામાં આવશે. તેને ડાઉનલોડ કરવા માટે “ડાઉનલોડ RoR” પર ક્લિક કરો. નોંધ: જો ચુકવણી કર્યા પછી ડિજિટલ ગામ નમૂના નંબર જનરેટ ન થાય, તો “જનરેટ રોર” પર ક્લિક કરો.
 • તમારા લૉગિનમાં 24 કલાક માટે ડિજિટલ ગામનો નમૂનો નંબર ડાઉનલોડ કરવા માટે ઉપલબ્ધ રહેશે, ત્યારબાદ લૉગિન રદ કરવામાં આવશે. તેમાં ડિજિટલ હસ્તાક્ષર છે અને તે રાજ્ય સરકાર દ્વારા પ્રમાણિત નકલ છે. ડિજિટલ વિલેજ સેમ્પલ નંબરમાં QR કોડ સ્કેન કરીને, કોઈપણ સર્વર કોપીની અધિકૃતતા ચકાસી શકે છે.
 • તમને કૉપિ પર એક QR કોડ મળશે, જે કોઈપણ વ્યક્તિ તેની અધિકૃતતા ઑનલાઇન સરળતાથી ચકાસી શકશે. રાજ્ય સરકાર નાગરિકો માટે મહેસૂલ સેવાઓના દસ્તાવેજો મેળવવાનું સરળ અને વધુ પારદર્શક બનાવવા માટે i-ORA પોર્ટલ જેવા નવીન પગલાં અમલમાં મૂકી રહી છે. આ પગલાંનો હેતુ રાજ્યના નાગરિકો માટે સમય અને નાણાની બચત કરવાનો છે.
AnyRoR Gujarat Website અહીં ક્લિક કરો
i-ORA Gujarat Portal અહીં ક્લિક કરો
એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરો અહીં ક્લિક કરો
વોટ્સએપ ગ્રુપમાં જોડાઓ અહીં ક્લિક કરો

ગ્રામ્ય વિસ્તારના ખેડૂતો પોતાના જમીનનો રેકોર્ડ જોવા માટે મહેસૂલ વિભાગની અધિકૃત વેબસાઇટ જવાનું રહેશે. ગ્રામ્ય વિસ્તારના  કયા-કયા જમીન રેકોર્ડ ઓનાલાઈન જોઈ શકાય તેની માહિતી નીચે મુજબ છે.

 • e-CHAVDI (ઈ-ચાવડી)
 • જૂના સ્કેન કરેલા ગામ નંબર- 7/12 ની વિગતો)
 • જૂના સ્કેન કરેલા હકક પત્રક ગામ નંબર-6 ની વિગતો)
 • VF-7 Survey No Details (ગામ નંબર-7 ની વિગતો)
 • ગા.ન- 8અ ની વિગતો)
 • VF-6 એન્ટ્રી Detail (હક્ક પત્રક ગા. ન. 6 ની વિગતો)
 • 135-D Notice for Mutation ( હક્ક પત્રક ફેરફાર માટે 135-ડી ની નોટીસ)
 • New Survey No From Old For Promulgated Village
 • Entry List By Month Year
 • Integrated Survey No Detail (સરવે નંબરને લગતી સંપૂર્ણ માહિતી)
 • Revenue Case Details
 • Know Khata By Owner Name (ખાતેદારના નામ પરથી ખાતુ જાણવા)
 • Know Survery No Detail By UPIN

Leave a Comment